เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. ฉะเชิงเทรา-ชลบุรี-ระยอง

รวมเบอร์ผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) 2566 ฉะเชิงเทรา ชลบุรี และระยอง ทุกพรรค ทุกเบอร์ เช็กได้เลยที่นี่

เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. ฉะเชิงเทรา-ชลบุรี-ระยอง

เลือกจังหวัด • •

ฉะเชิงเทรา
เลือกอำเภอ (เรียงตามลำดับอักษร)  • •  • •  •  •  •  •  •  • 

  • บ้านโพธิ์
  • พนมสารคาม

ชลบุรี
เลือกอำเภอ (เรียงตามลำดับอักษร)  • • • • • • • • • •

  • บางละมุง
  • บ้านบึง
  • เมืองชลบุรี
  • ศรีราชา

ระยอง
เลือกอำเภอ (เรียงตามลำดับอักษร) • • • • • • •

  • นิคมพัฒนา
  • บ้านค่าย
  • ปลวกแดง
  • เมืองระยอง

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส.

ฉะเชิงเทรา เขต 1
บ้านโพธิ์ (เกาะไร่, คลองประเวศ, เทพราช, บางกรูด), เมืองฉะเชิงเทรา

  1. เชิดชัย บัณฑุเจษฎา - เสรีรวมไทย
  2. ฐิติมา ฉายแสง - เพื่อไทย
  3. รัฐสภา นพเกตุ - พลังประชารัฐ
  4. ประโยชน์ โสรัจจกิจ - ประชาธิปัตย์
  5. กิตติชัย เรืองสวัสดิ์ - ภูมิใจไทย
  6. ธนะชัย แสวงศิริผล - ก้าวไกล
  7. มติชน ชูทับทิม - รวมไทยสร้างชาติ
  8. เฉลิง จูจำรัส - ชาติไทยพัฒนา
  9. สมศักดิ์ วงศ์จินดา - ไทยศรีวิไลย์
  10. วินัย ผดุงเจริญ - รักษ์ผืนป่าประเทศไทย
  11. สุทธิศักดิ์ ทองคำ - ไทยภักดี
  12. มานิตย์ จินดามงคล - คลองไทย
  13. วสันติ์ กันเนื่อง - พลังปวงชนไทย

ฉะเชิงเทรา เขต 2
คลองเขื่อน, บางคล้า, บางน้ำเปรี้ยว, พนมสารคาม (พนมสารคาม, หนองยาว), ราชสาส์น

  1. อมรชัย ปิ่นเจริญ - ประชาธิปัตย์
  2. นพรัตน์ มุริกะ - ก้าวไกล
  3. พงศ์ศรัณย์ อัศวชัยโสภณ - เพื่อไทย
  4. อรรถกร ศิริลัทธยากร - พลังประชารัฐ
  5. รุ้งณภา สิงห์เทศ - ภูมิใจไทย
  6. ไพบูลย์ พิศาลยุทนาพงษ์ - เสรีรวมไทย
  7. ฐาปกรณ์ เกิดพิทักษ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  8. พัชรี มะลูลีม - พลังปวงชนไทย
  9. นุชชา วิไชยยา - คลองไทย

ฉะเชิงเทรา เขต 3
ท่าตะเกียบ, พนมสารคาม (เกาะขนุน, เขาหินซ้อน, ท่าถ่าน, บ้านซ่อง, เมืองเก่า, หนองแหน), สนามชัยเขต

  1. เอกราช เนตรดี - ก้าวไกล
  2. หัสชัย สิงหนนท์ - เสรีรวมไทย
  3. ลัดดาวัลย์ น่วมรัศมี - ไทยศรีวิไลย์
  4. สายัณห์ นิราช - พลังประชารัฐ
  5. ศักดิ์ชาย ตันเจริญ - เพื่อไทย
  6. สายัณห์ เกตุประยูร - ประชาธิปัตย์
  7. ธรรมชาติ พรมพิทักษ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  8. เสาวลักษณ์ น้อยคำเมือง - ภูมิใจไทย
  9. สมรส สุขสวัสดิ์ - ไทยภักดี
  10. ศักดิ์ชัย ณรงค์หนู - คลองไทย

ฉะเชิงเทรา เขต 4
บางปะกง, บ้านโพธิ์ (คลองขุด, คลองบ้านโพธิ์, ดอนทราย, ท่าพลับ, บางซ่อน, บ้านโพธิ์, ลาดขวาง, สนามจันทร์, สิบเอ็ดศอก, แสนภูดาษ, หนองตีนนก, หนองบัว, แหลมประดู่), แปลงยาว

  1. ศุภกร นพศิริ - ประชาธิปัตย์
  2. จิรัฏฐ์ ทองสุวรรณ์ - ก้าวไกล
  3. ยศสิงห์ เหลี่ยมเลิศ - รวมไทยสร้างชาติ
  4. อนุเทพ ชาติเชษฐ์พงษ์ - เสรีรวมไทย
  5. วุฒิพงศ์ ฉายแสง - เพื่อไทย
  6. สาริศา แสงจันทร์ - ภูมิใจไทย
  7. พิทักษ์ จารุสมบัติ - พลังประชารัฐ
  8. สุระเด่น สุวรรณะ - ไทยศรีวิไลย์
  9. พรชัย หาญชนะ - พลังปวงชนไทย

ชลบุรี เขต 1
เมืองชลบุรี (บ้านปึก, เสม็ด, แสนสุข, หนองข้างคอก, หนองรี, ห้วยกะปิ, เหมือง, อ่างศิลา)

  1. ธัญญ์รวี ศรีกวินรุ่งเรือง - ภูมิใจไทย
  2. ภูวนาถ กาศสกุล - ไทยสร้างไทย
  3. ภูดิส กลิ่นวิชิต - ไทยภักดี
  4. วรท ศิริรักษ์ - ก้าวไกล
  5. สุภีพันธุ์ หอมหวล - เพื่อไทย
  6. รชาภา อัศวธาวาทิน - เสรีรวมไทย
  7. สรัลชา ศรีชลวัฒนา - พลังประชารัฐ
  8. ศรุต วัฒนสมบูรณ์ - ประชาธิปัตย์
  9. ณภัสนันท์ อรินทคุณวงษ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  10. จักรพล วชิรเสวีกุล - คลองไทย
  11. สันติ ถนอมเนื้อ - ไทยสมาร์ท

ชลบุรี เขต 2
เมืองชลบุรี (นาป่า, บางทราย, บางปลาสร้อย, บ้านโขด, บ้านสวน, มะขามหย่ง)

  1. ฉัตรชัย อั้งลิ้ม - เพื่อไทย
  2. จองชัย วงศ์ทรายทอง - พลังประชารัฐ
  3. วรรณิดา นพสิทธิ์ - ก้าวไกล
  4. คงพัชร ไขรัศมี - รวมไทยสร้างชาติ
  5. เกรียงศักดิ์ ศิรินภาทรัพย์ - ภูมิใจไทย
  6. ชัยชนะ อาจวารินทร์ - ไทยสร้างไทย
  7. เมธวัจน์ ธันยพงศ์บุพกร - ประชาธิปัตย์
  8. ณพล บริบูรณ์ - เสรีรวมไทย
  9. สายชล วงษ์วรรณ - ไทยภักดี
  10. ไพทูรย์ บางหรง - สังคมประชาธิปไตยไทย
  11. กูณฑ์ จีนประชา - คลองไทย
  12. บรรณวัฒน์ บุพพัณหสมัย - ไทยสมาร์ท

ชลบุรี เขต 3
บ้านบึง (มาบไผ่, หนองชาก, หนองซ้ำซาก, หนองบอนแดง), พานทอง, เมืองชลบุรี (คลองตำหรุ, ดอนหัวฬ่อ, สำนักบก, หนองไม้แดง)

  1. มานิตย์ ภาวสุทธิ์ - เพื่อไทย
  2. สุรพงศ์ นำชัยรุจิพงศ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  3. ชวาล พลเมืองดี - ก้าวไกล
  4. สรายุทธ วงษ์แสงทอง - ภูมิใจไทย
  5. โรจนินทร์ ศิริเบญญาภิรมย์ - ไทยสร้างไทย
  6. สุธาพร บำรุงยา - เสรีรวมไทย
  7. เพิ่มพงศ์ วงศ์ทรายทอง - พลังประชารัฐ
  8. ธนบดี ปิ่นแก้ว - ประชาธิปัตย์
  9. อนุชา วงษ์วรรณ - ไทยภักดี
  10. ณัฐวัตร หวังสุดดี - สังคมประชาธิปไตยไทย
  11. ภคิน สิทธินภัสกุล - คลองไทย
  12. ไพศาณ สุรเดชเดโช - ไทยสมาร์ท

ชลบุรี เขต 4
บ่อทอง, บ้านบึง (คลองกิ่ว, บ้านบึง, หนองไผ่แก้ว, หนองอิรุณ), หนองใหญ่

  1. ภูกิจ เครือวัลย์ - ภูมิใจไทย
  2. ศุภศิษฎิ์ สรภัสจิรพงศ์ - ไทยสร้างไทย
  3. คำนึง ศรีพุ่ม - เสรีรวมไทย
  4. สรวุฒิ เนื่องจำนงค์ - เพื่อไทย
  5. ยศพนต์ สุธรรม - พลังประชารัฐ
  6. จิรวุฒิ สิงห์โตทอง - รวมไทยสร้างชาติ
  7. อิสรีย์ ลิ้มเจริญโชคดี - ประชาธิปัตย์
  8. นภัสวรรณ มณีรัตน์โรจน์ - ก้าวไกล
  9. ภัทรพล ภคพรพลภัทร - คลองไทย
  10. ปรมินทร์ จารุทัศน์โรจน์ - ไทยภักดี

ชลบุรี เขต 5
เกาะจันทร์, พนัสนิคม

  1. อนันต์ ปรีดาสุทธิจิตต์ - เพื่อไทย
  2. ประมวล เอมเปีย - พลังประชารัฐ
  3. ธงชัย นกหงษ์ - ภูมิใจไทย
  4. ทรงศักดิ์ แซ่ลี้ - เสรีรวมไทย
  5. ภานุพงศ์ คำมูลอามาตย์ - ก้าวไกล
  6. พรชัย วงศ์ล้อมนิล - ไทยสร้างไทย
  7. รณเทพ อนุวัฒน์ - รวมไทยสร้างชาติ
  8. ลิขิต อัศวจารุวรรณ - ประชาธิปัตย์
  9. ไชยอนันต์ ขวัญกิจไพศาล - ไทยภักดี
  10. จักรินทร์ กันหาพันธ์ - คลองไทย

ชลบุรี เขต 6
เกาะสีชัง, ศรีราชา (ทุ่งสุขลา, บางพระ, ศรีราชา, สุรศักดิ์)

  1. ประดิษฐ์ แพรกทอง - ไทยภักดี
  2. วุฒิกร รักวงศ์อาชีพ - ประชาธิปัตย์
  3. บรรจบ รุ่งโรจน์ - พลังประชารัฐ
  4. ขวัญเลิศ พานิชมาท - ภูมิใจไทย
  5. สปันธ์หยก ทองอยู่ชนะชล - ไทยสร้างไทย
  6. สมศักดิ์ กุลาวาไชย - เสรีรวมไทย
  7. กฤษฏิ์ ชีวะธรรมานนท์ - ก้าวไกล
  8. สุกุมล คุณปลื้ม - เพื่อไทย
  9. สมเจตน์ เกตุวัตถา - รวมไทยสร้างชาติ
  10. สมพร โชคชัยชาญวุฒิ - คลองไทย
  11. สุพจน์ ทัพมงคล - สังคมประชาธิปไตยไทย
  12. พชรพร อินว่าน - ไทยสมาร์ท

ชลบุรี เขต 7
ศรีราชา (เขาคันทรง, บ่อวิน, บึง, หนองขาม)

  1. รุ่งเพชร แจ่มเจริญ - รวมไทยสร้างชาติ
  2. สงกรานต์ ภาชนะ - เพื่อไทย
  3. บัญชา สะและวงษ์ - ไทยสร้างไทย
  4. นราญา รุ่งเรือง - มิติใหม่
  5. สุขสันต์ มิสสาจันทร์ - ประชาธิปัตย์
  6. ชนะศักดิ์ รุ่งเสถียร - เสรีรวมไทย
  7. ลือชัย เกตุจำรูญ - ภูมิใจไทย
  8. ชัยสิริมงคล พิริยะภาพสกุล - เพื่อชาติ
  9. มงคล ไตรพาน - สังคมประชาธิปไตยไทย
  10. สหัสวัต คุ้มคง - ก้าวไกล
  11. นิพนธ์ แจ่มจำรัส - พลังประชารัฐ
  12. นันทปรีชา คงทอง - ไทยภักดี

ชลบุรี เขต 8
บางละมุง (เขาปลาไหล, ตะเคียนเตี้ย, นาเกลือ, บางละมุง, โป่ง, หนองปลาไหล, ห้วยใหญ่)

  1. ภาสกร ธีระวัฒน์เดชา - คลองไทย
  2. ปิยะพงษ์ สงค์สุข - เสรีรวมไทย
  3. มานพ ประกอบธรรม - รวมไทยสร้างชาติ
  4. โอฬาร์ ปัญญปิติพัฒน - พลังประชารัฐ
  5. จรัส คุ้มไข่น้ำ - ก้าวไกล
  6. สกลชัย เจริญรุจิจินต์ - ไทยสร้างไทย
  7. พจนารถ แก้วผลึก - ประชาธิปัตย์
  8. พชรนน คณาโชติโภคิน - ภูมิใจไทย
  9. อมรฒิพัฒน์ ภูบาล - ไทยภักดี
  10. เชาวลิตร แสงอุทัย - เพื่อไทย
  11. เดชา ศรีบุดดา - คลองไทย

ชลบุรี เขต 9
บางละมุง (หนองปรือ)

  1. ประกฤต กลิ่นวิชิต - ประชาธิปัตย์
  2. แมน อินทร์พิทักษ์ - เพื่อไทย
  3. กวินนาถ ตาคีย์ - พลังประชารัฐ
  4. นิรันดร์ วัฒนศาสตร์สาธร - รวมไทยสร้างชาติ
  5. พงษ์วริษฐ์ วงศ์หนองแวง - เสรีรวมไทย
  6. สุไอนี เจริญสุข - ภูมิใจไทย
  7. ชาลี สิกุลจ้อย - ไทยสร้างไทย
  8. ยอดชาย พึ่งพร - ก้าวไกล
  9. วีรัตน์ บุญเชิด - ไทยภักดี
  10. ณัชกฤช ธรรมนวภานุ - คลองไทย

ชลบุรี เขต 10
สัตหีบ

  1. สมชาติ คุณปลื้ม - รวมไทยสร้างชาติ
  2. ศศิมาภรณ์ ชมไพร - ไทยสร้างไทย
  3. สะถิระ เผือกประพันธุ์ - พลังประชารัฐ
  4. สรพงษ์ พ่วงอ่อน - ไทยภักดี
  5. นิชนันท์ วังคะฮาต - ก้าวไกล
  6. จักรกริช จิตต์สมุทร - เสรีรวมไทย
  7. พนธกร ใคร่ครวญ - เพื่อไทย
  8. สุรี แก้วกัณหา - ภูมิใจไทย
  9. ธวัช พงษ์สวัสดิ์ - เพื่อชาติ
  10. ทัดฐ์สพล นนท์ทวีกิจ - ประชาธิปัตย์
  11. บัญญัติ ฆารกุล - คลองไทย

ระยอง เขต 1
นิคมพัฒนา (มาบข่า ในเขตเทศบาลเมืองมาบตาพุด), บ้านค่าย (ตาขัน) เมืองระยอง (เทศบาลเมืองมาบตาพุด, เทศบาลตำบลเนินพระ, เทศบาลตำบลทับมา, เทศบาลตำบลน้ำคอก, อบต.นาตาขวัญ, อบต.บ้านแลง)

  1. กมนทรรศน์ กิตติสุนทรสกุล - ก้าวไกล
  2. อาทิตย์ เพ็ชรรัตน์ - ภูมิใจไทย
  3. พศิน ปิตุเตชะ - ประชาธิปัตย์
  4. ดรุณวรรณ นนทรัตน์ - ไทยภักดี
  5. พเนตร วงษ์ไพศาล - เพื่อไทย
  6. ศรศักดิ์ รากแก้ว - ไทยสร้างไทย
  7. สมพงษ์ โสภณ - รวมไทยสร้างชาติ
  8. ดนัย วิริยะสหกิจ - พลังประชารัฐ
  9. ทองคำ สิทธิ์สิวาลัย - เสรีรวมไทย
  10. สุทัศน์ จันทสิทธิ์ - ไทยศรีวิไลย์
  11. อนุวิทย์ วงศ์วารินทร์ - คลองไทย

ระยอง เขต 2
เมืองระยอง (เทศบาลนครระยอง, เทศบาลตำบลแกลงกะเฉด, เทศบาลตำบลเชิงเนิน, เทศบาลตำบลเพ, อบต.กะเฉด, อบต.แกลง, อบต.ตะพง, อบต.นาตาขวัญ, อบต.บ้านแลง, อบต.สำนักทอง)

  1. สริญทิพญ ทัพมงคลทรัพย์ - ไทยสร้างไทย
  2. วิทยา วาจิตดล - เสรีรวมไทย
  3. อัศวิน สาครจันทร์ - รวมไทยสร้างชาติ
  4. ธนกร สุขเจริญ - ไทยภักดี
  5. กฤช ศิลปชัย - ก้าวไกล
  6. ภีมเดช อมรสุคนธ์ - เพื่อไทย
  7. สาธิต ปิตุเตชะ - ประชาธิปัตย์
  8. เรืองชัย สมบัติภูธร - แรงงานสร้างชาติ
  9. นฤพล พงษ์ประเทศ - พลังประชารัฐ
  10. โสภณ ก้องเสนาะ - คลองไทย

ระยอง เขต 3
แกลง, เขาชะเมา

  1. ยศพนธ์ อ่อนตา - ภูมิใจไทย
  2. ทฤษฎี ธนาบริบูรณ์ - ไทยภักดี
  3. พลช กฤษณะราช - ชาติพัฒนากล้า
  4. วุฒิ ปะสิ่งชอบ - ไทยสร้างไทย
  5. บัญญัติ เจตนจันทร์ - ประชาธิปัตย์
  6. บุญสนอง หิรัญรักษ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  7. หมอขวด เหล็กเพ็ชร - เสรีรวมไทย
  8. นครชัย ขุนณรงค์ - ก้าวไกล
  9. พายัพ ผ่องใส - พลังประชารัฐ
  10. ชัยณรงค์ สันทัสนะโชค - เพื่อไทย
  11. หมอโชติ อุบลประเสริฐ - คลองไทย

ระยอง เขต 4
บ้านค่าย (ชากบก, บางบุตร, บ้านค่าย, หนองตะพาน, หนองบัว, หนองละลอก), ปลวกแดง (ตาสิทธิ์, ปลวกแดง, มาบยางพร, ละหาร, หนองไร่), วังจันทร์

  1. ธรรมเนียม เขตนัทธี - ไทยภักดี
  2. ชุติพงศ์ พิภพภิญโญ - ก้าวไกล
  3. ธนพงศ์พันธ์ ปิดกันภัย - รวมไทยสร้างชาติ
  4. กรี ไพรสี - พลังประชารัฐ
  5. ภิญโญ รัศมีประเสริฐสุข - เสรีรวมไทย
  6. วิเชียร สุขเกิด - เพื่อไทย
  7. ธารา ปิตุเตชะ - ประชาธิปัตย์
  8. อำนาจ ศรีแสง - ไทยสร้างไทย

ระยอง เขต 5
นิคมพัฒนา (นิคมพัฒนา, พนานิคม, มะขามคู่, มาบข่า ในเขตเทศบาลตำบลมาบข่า และเทศบาลตำบลมาบข่าพัฒนา), บ้านฉาง, ปลวกแดง (แม่น้ำคู้)

  1. บันเลง ศรีสุทธิ์ - ไทยสร้างไทย
  2. ฉัตรชัย ปิตุเตชะ - ประชาธิปัตย์
  3. สว่างจิตต์ เลาหะโรจนพันธ์ - ก้าวไกล
  4. ประกิจ เล็กโล่ง - รวมไทยสร้างชาติ
  5. ประวิทย์ นุ่มเจริญ - เสรีรวมไทย
  6. สันติ แสงแก้ว - ไทยภักดี
  7. รฎาศิริ ศิริคช - พลังประชารัฐ
  8. วิชัย ล้ำสุทธิ - เพื่อไทย
  9. วัชรพล นิลทัย - คลองไทย

คุณกำลังดู: เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. ฉะเชิงเทรา-ชลบุรี-ระยอง

หมวดหมู่: ต่างประเทศ

แชร์ข่าว

โพสต์ล่าสุด