เลือกตั้ง 66: รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. กาญจนบุรี-ตาก-เพชรบุรี-ราชบุรี-ประจวบฯ

รวมเบอร์ผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) 2566 ภาคตะวันตก กาญจนบุรี, ตาก, เพชรบุรี, ราชบุรี และ ประจวบคีรีขันธ์ ทุกคน ทุกพรรค ทุกเบอร์ เช็กเลยที่นี่

เลือกตั้ง 66: รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. กาญจนบุรี-ตาก-เพชรบุรี-ราชบุรี-ประจวบฯ

เลือกจังหวัด • • • •

กาญจนบุรี
เลือกอำเภอของท่าน (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • • • • • • •

  • บ่อพลอย
  • พนมทวน
  • เมืองกาญจนบุรี

ตาก
เลือกอำเภอของท่าน (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • • •

  • บ้านตาก
  • แม่สอด

ประจวบคีรีขันธ์
เลือกอำเภอของท่าน (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • •

  • ปราณบุรี
  • เมืองประจวบคีรีขันธ์

เพชรบุรี
เลือกอำเภอของท่าน (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • •

  • บ้านแหลม

ราชบุรี
เลือกอำเภอของท่าน (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • • • •

  • โพธาราม
  • เมืองราชบุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส.

กาญจนบุรี เขต 1
บ่อพลอย (หนองกุ่ม), เมืองกาญจนบุรี (เกาะสำโรง, แก่งเสี้ยน, ช่องสะเดา, ท่ามะขาม, บ้านใต้, บ้านเหนือ, ปากแพรก, ลาดหญ้า, วังด้ง, วังเย็น, หนองบัว, หนองหญ้า)

  1. อัครนันท์ กัณณ์กิตตินันท์ - เพื่อไทย
  2. ธนพัต ทองใบ - ประชาธิปัตย์
  3. ไพบูลย์ พัสดร - ไทยสร้างไทย
  4. วณิชชากร เศรษฐิรัช - เสรีรวมไทย
  5. วรสุดา สุขารมณ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  6. สมชาย วิษณุวงศ์ - ภูมิใจไทย
  7. จีระเกียรติ ภูมิสวัสดิ์ - พลังประชารัฐ
  8. ธนาวุฒิ กล่อมจิต - เปลี่ยน
  9. วรรษภณ แสงเป่า - ก้าวไกล
  10. สอิ้ง ชนะนา - พลังสังคมใหม่
  11. วสุ สังวาลเพชร - เพื่อชาติไทย

กาญจนบุรี เขต 2
ด่านมะขามเตี้ย, พนมทวน (ดอนเจดีย์, ทุ่งสมอ, หนองสาหร่าย, หนองโรง)

  1. ยรรยง กาญจนชูโต - รวมไทยสร้างชาติ
  2. เสรี นาเจริญ - ไทยสร้างไทย
  3. ชูเกียรติ จีนาภักดิ์ - พลังประชารัฐ
  4. บุญฤทธิ์ ธรรมศร - เปลี่ยน
  5. สมเกียรติ วอนเพียร - ภูมิใจไทย
  6. ฉัตรพันธ์ เดชกิจสุนทร - ประชาธิปัตย์
  7. ชูศักดิ์ แม้นทิม - เพื่อไทย
  8. แดนสรวง กลิ่นสุคนธ์ - เสรีรวมไทย
  9. ณัฐศักดิ์ หงษ์ทอง - ก้าวไกล
  10. เสน่ห์ ชมภูพาน - เพื่อชาติไทย
  11. ประจักษ์ สุขศรีศิริมงคล - พลังสังคมใหม่
  12. ชญานิศวร์ มาไพศาลสิน - ชาติพัฒนากล้า
  13. ดามพ์ เผด็จดัสกร - รวมแผ่นดิน

กาญจนบุรี เขต 3
ท่ามะกา, พนมทวน (ดอนตาเพชร, พนมทวน, พังตรุ, รางหวา)

  1. นรินทร์ รักงาม - เสรีรวมไทย
  2. กัญญา ชมเพ็ชร - รวมไทยสร้างชาติ
  3. กมลสันติ กลั่นบุศย์ - พลังประชารัฐ
  4. พลอย ธนิกุล - เพื่อไทย
  5. สิทธิชัย สุกุลธนาศร - คลองไทย
  6. ชาติชาย บัวซ้อน - ไทยสร้างไทย
  7. เจษฎา เอี่ยมปุ่น - ก้าวไกล
  8. สมปอง คำเที่ยง - ประชาธิปัตย์
  9. ยศวัฒน์ มาไพศาลสิน - ภูมิใจไทย
  10. สมชาย ภุมรินทร์ - พลังสังคมใหม่

กาญจนบุรี เขต 4
บ่อพลอย (ช่องด่าน, บ่อพลอย, หนองกร่าง, หนองรี, หลุมรัง), เลาขวัญ, หนองปรือ, ห้วยกระเจา

  1. อนุกูล แพรไพศาล - ประชาธิปัตย์
  2. ยศพัทธ์ เหลืองสดใส - รวมไทยสร้างชาติ
  3. นิล เชื้อทอง - เสรีรวมไทย
  4. ธรรมวิชญ์ โพธิพิพิธ - ภูมิใจไทย
  5. ศักดิ์ดา วิเชียรศิลป์ - เพื่อไทย
  6. สันติชัย จีระพัฒน์ - ไทยสร้างไทย
  7. พงษ์เพชร ปรีดิวิสุทธิ์ - ครูไทยเพื่อประชาชน
  8. ลำยอง ยิ้มใหญ่หลวง - พลังประชารัฐ
  9. ณฐสิทธิ์ บางอ้อ - ก้าวไกล
  10. นิพนธ์ พูลสมบัติ - เพื่อชาติไทย
  11. พนม พลายละหาร - พลังสังคมใหม่

กาญจนบุรี เขต 5
ทองผาภูมิ, ไทรโยค, เมืองกาญจนบุรี (บ้านเก่า), ศรีสวัสดิ์, สังขละบุรี

  1. ชัยวัฒน์ ไกรฤกษ์ - ประชาธิปัตย์
  2. ประเทศ บุญยงค์ - พลังประชารัฐ
  3. อัฏฐพล โพธิพิพิธ - ภูมิใจไทย
  4. ประกฤติ จวนกระจ่าง - เสรีรวมไทย
  5. พนม โพธิ์แก้ว - เพื่อไทย
  6. ณัฏพัชรพงษ์ เรือนพระจันทร์ - ก้าวไกล
  7. ทำนุ โพธิ์งาม - รวมไทยสร้างชาติ
  8. รอน สืบยิ้ม - ไทยศรีวิไลย์
  9. ประเทือง กรุดทอง - ไทยสร้างไทย
  10. ชนันท์ธิพัฒน์ พรหมสนธิ์ - พลังสังคมใหม่
  11. มงคล แก้วสระแสน - เพื่อชาติไทย
  12. ชัยณรงค์ สุวรรณทิพย์ - คลองไทย

ตาก เขต 1
บ้านตาก (ตากออก, แม่สลิด, สมอโคน), เมืองตาก

  1. ธนัสถ์ ทวีเกื้อกูลกิจ - ภูมิใจไทย
  2. ปรีชา ปัญญาดี - ครูไทยเพื่อประชาชน
  3. กำธร บุญสา - ไทยสร้างไทย
  4. ศิริกุล อนุตรพงศ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  5. ชัยยุทธ แสงนุช - เพื่อชาติ
  6. ศรีทอง ศรีธิทอง - เสรีรวมไทย
  7. ประสงค์ นามเสถียร - พลังประชารัฐ
  8. สมชัยฐ์ หทยะตันย์ติ - เพื่อไทย
  9. กษิรัช สุวรรณเพ็ญ - ประชาธิปัตย์
  10. คริษฐ์ ปานเนียม - ก้าวไกล
  11. ลำเพย รักเกษตรกรรม - พลังปวงชนไทย
  12. ลั่นทม อินทฉิม - คลองไทย

ตาก เขต 2
พบพระ, แม่สอด (ด่านแม่ละเมา, พระธาตุผาแดง, พะวอ, มหาวัน, แม่กุ, แม่ตาว, แม่สอด), อุ้มผาง

  1. ทิพย์ ฤาชัยตระกูล - ไทยสร้างไทย
  2. ฑีฆะพล ทวีเกื้อกูลกิจ - ภูมิใจไทย
  3. ถนอมจิต แสงงาม - ประชาธิปัตย์
  4. เทอดเกียรติ ชินสรนันท์ - เพื่อไทย
  5. รัชต์พงศ์ สร้อยสุวรรณ - ก้าวไกล
  6. วราทิต ไชยนันทน์ - เพื่อชาติ
  7. สมนึก ชื่นนิยม - รวมไทยสร้างชาติ
  8. ชิงชัย ก่อประภากิจ - พลังประชารัฐ
  9. วิบูลย์ อุ่นนันกาศ - เสรีรวมไทย
  10. สุธี ลีศิริเสนา - พลังปวงชนไทย

ตาก เขต 3
ท่าสองยาง, บ้านตาก (เกาะตะเภา, ตากตก, ท้องฟ้า, ทุ่งกระเชาะ), แม่ระมาด, แม่สอด (ท่าสายลวด, แม่กาษา, แม่ปะ)

  1. พงษ์ศักดิ์ ตระกูลแห - เพื่อชาติ
  2. ชัยณรงค์ มะเดชะ - ภูมิใจไทย
  3. ธนิตพล ไชยนันทน์ - ประชาธิปัตย์
  4. ปองภพ วณิชศิริ - เสรีรวมไทย
  5. ภาคภูมิ บูลย์ประมุข - พลังประชารัฐ
  6. เศรษฐสิน สีม่วงคำทวีสิน - รวมไทยสร้างชาติ
  7. สันติ ตะวันโตฉาย - ก้าวไกล
  8. นัสชัย มูลสาย - ไทยสร้างไทย
  9. ดิฐชัย ฉันติกุล - เพื่อไทย
  10. ทศพล มั่นการดี - พลังปวงชนไทย

ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1
กุยบุรี, ปราณบุรี (ปากน้ำปราณ), เมืองประจวบคีรีขันธ์ (เกาะหลัก, คลองวาฬ, บ่อนอก, ประจวบคีรีขันธ์, อ่าวน้อย), สามร้อยยอด

  1. มนตรี ปาน้อยนนท์ - ประชาธิปัตย์
  2. วัชรพล ปลั่งศรีสกุล - เพื่อไทย
  3. พันธ์ศักดิ์ เพชรพิทักษ์ชน - ไทยสร้างไทย
  4. สังคม แดงโชติ - ภูมิใจไทย
  5. วัลยา กลิ่นอยู่ - เสรีรวมไทย
  6. ภูวดล ด่านรัตนชัย - ก้าวไกล
  7. อุดร โพธิ์พ่วง - รวมไทยสร้างชาติ
  8. สายันต์ ปุ่นกอ - ไทยศรีวิไลย์
  9. ภัทรพล พูลศักดิ์ - แนวทางใหม่
  10. ประจักษ์ ศรเฉลิม - ไทยภักดี
  11. ณภัทร ชุ่มจิตตรี - พลังประชารัฐ
  12. เสริมพงษ์ ลิบลับ - คลองไทย

ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2
ปราณบุรี (เขาจ้าว, เขาน้อย, ปราณบุรี, วังก์พง, หนองตาแต้ม), หัวหิน

  1. กัลปังหา โพธิ์เอี่ยม ฟิงเค่อ - ก้าวไกล
  2. จักพันธ์ ปิยพรไพบูลย์ - ประชาธิปัตย์
  3. สุกฤษ รักเมือง - ไทยสร้างไทย
  4. พรเทพ วิสุทธิ์วัฒนศักดิ์ - เพื่อไทย
  5. พิษณุ กล้าขาย - พลังประชารัฐ
  6. ปาณิสรา น่วมทอง - เสรีรวมไทย
  7. อุดร ออลสัน - รวมไทยสร้างชาติ
  8. นพดลนคร บูชากรณ์ - แนวทางใหม่
  9. ดิเรก พิรเวชสกุล - ภูมิใจไทย
  10. กิตติ ขันแข็ง - คลองไทย

ประจวบคีรีขันธ์ เขต 3
ทับสะแก, บางสะพาน, บางะพานน้อย, เมืองประจวบคีรีขันธ์ (ห้วยทราย)

  1. จีราวัฒน์ กำบัง - เพื่อไทย
  2. สมพงค์ ทั่งศรี - พลังประชารัฐ
  3. วนิชย์ ปักษ์กิ่งเมือง - รวมไทยสร้างชาติ
  4. เอกราช หุ่นงาม - ไทยภักดี
  5. สุรศักดิ์ รัตนชัย - เสรีรวมไทย
  6. ประมวล พงศ์ถาวราเดช - ประชาธิปัตย์
  7. มาเรีย เผ่าประทาน - ภูมิใจไทย
  8. อนุุชา รุ่งมรกต - ก้าวไกล
  9. พัฒนะ นาคชนะ - คลองไทย

เพชรบุรี เขต 1
บ้านแหลม (ท่าแร้ง, ท่าแร้งออก, บางแก้ว, บางขุนไทร, บางครก, บางตะบูน, ปากทะเล, แหลมผักเบี้ย), เมืองเพชรบุรี

  1. อรรถพล นุุชนิยม - พลังประชารัฐ
  2. ณัฐฐา สุขอำพร - เสรีรวมไทย
  3. ธิวัลรัตน์ อังกินันทน์ - รวมไทยสร้างชาติ
  4. ยุทธพล อังกินันทน์ - ชาติไทยพัฒนา
  5. มังกร เจริญผล - ก้าวไกล
  6. กฤษณ์ แก้วอยู่ - ภูมิใจไทย
  7. อลงกรณ์ พลบุตร - ประชาธิปัตย์
  8. สายเวช โมฬี - ไทยภักดี
  9. กิตติ ทรัพย์วิสุทธิ์ - เพื่อไทย
  10. ประภานิช สุสุทธิ - คลองไทย

เพชรบุรี เขต 2
ชะอำ, ท่ายาง

  1. สิรยาพร แสงอรุณ - เสรีรวมไทย
  2. ชัยณาม ว่องไว - เพื่อไทย
  3. สาธิต อุ๋ยตระกูล - รวมไทยสร้างชาติ
  4. กันยากร ภูวัตเอกวรา - ไทยภักดี
  5. ฤกษ์ อยู่ดี - ภูมิใจไทย
  6. หัสพันธ์ เสมเถื่อน - ก้าวไกล
  7. กัมพล สุภาแพ่ง - ประชาธิปัตย์
  8. ชนนนาถ เทพลิบ - พลังประชารัฐ
  9. ปิยสุดา ฤทธิ์น้อย - คลองไทย

เพชรบุรี เขต 3
แก่งกระจาน, เขาย้อย, บ้านลาด, บ้านแหลม (บางตะบูน, บางตะบูนออก, บ้านแหลม), หนองหญ้าปล้อง

  1. อภิชาติ แก้วโกศล - รวมไทยสร้างชาติ
  2. สุชาติ อุสาหะ - ภูมิใจไทย
  3. วรนารถ นันทกิจ - ก้าวไกล
  4. ผดุงเกียรติ เกตุใหญ่ - ไทยภักดี
  5. ภานุมาศ อังกินันทน์ - เพื่อไทย
  6. ทัตณัชพงษ์ เติมวรรธนภัทร์ - พลังประชารัฐ
  7. อภิชาติ สุภาแพ่ง - ประชาธิปัตย์
  8. ธนรรจน์ เอี่ยมองค์ - เสรีรวมไทย
  9. โกมล ลบแย้ม - คลองไทย

ราชบุรี เขต 1
เมืองราชบุรี (เกาะพลับพลา, เขาแร้ง, คุ้งกระถิน, คุ้งน้ำวน, คูบัว, โคกหม้อ, เจดีย์หัก, ดอนตะโก, ท่าราบ, บางป่า, บ้านไร่, พงสวาย, พิกุลทอง, สามเรือน, หนองกลางนา, หน้าเมือง, หลุมดิน, หินกอง)

  1. กุลวลี นพอมรบดี - รวมไทยสร้างชาติ
  2. กฤษณะ พลอยชุม - พลังประชารัฐ
  3. วัณธ์เทวินทร เศวตรฐนโภคิน - เสรีรวมไทย
  4. นพพล ภู่แย้ม - เพื่อไทย
  5. ทศพล แก้วทิมา - ประชาธิปัตย์
  6. นภดล อารีประเสริฐกุล - ก้าวไกล
  7. ชยุต สิงห์ตาก้อง - ชาติพัฒนากล้า
  8. ไพศาล ศรีเพ็ชร์ธาราพันธ์ - คลองไทย
  9. ไพรวัน เอี่ยมคะนา - ภูมิใจไทย
  10. ปรีชา ชาวเมือง - ไทยภักดี

ราชบุรี เขต 2
บ้านคา, ปากท่อ, เมืองราชบุรี (ดอนแร่, น้ำพุ, ห้วยไผ่, อ่างทอง), วัดเพลง, สวนผึ้ง

  1. พชร โคฮุด - เสรีรวมไทย
  2. ยงยุทธ ผลเอนก - ภูมิใจไทย
  3. ถปนัท ชาติไทย - ประชาธิปัตย์
  4. ภรมน นรการกุมพล - รวมไทยสร้างชาติ
  5. ปีรเมษ มณีโชติ - ก้าวไกล
  6. บุญยิ่ง นิติกาญจนา - พลังประชารัฐ
  7. จำนอง บุญเลิศฟ้า - ไทยภักดี
  8. ไก่ ห้องริ้ว - เพื่อไทย
  9. รัฐโรจน์ กิตติเลิศฐิติกร - ราษฎร์วิถี
  10. บุญศักดิ์ พึ่งเสือ - เพื่อชาติไทย
  11. สุชิน จักรเพชร - คลองไทย

ราชบุรี เขต 3
จอมบึง, โพธาราม (เขาชะงุ้ม, คลองข่อย, คลองตาคต, เจ็ดเสมียน, ชำแระ, ดอนกระเบื้อง, เตาปูน, ท่าชุมพล, ธรรมเสน, นางแก้ว, บางโตนด, บ้านเลือก, โพธาราม, สร้อยฟ้า, หนองกวาง, หนองโพ)

  1. สีหเดช ไกรคุปต์ - ภูมิใจไทย
  2. ชญานันท์ จินดาเจี่ย - รวมไทยสร้างชาติ
  3. ธนธัช จังพานิช - เพื่อไทย
  4. จตุพร กมลพันธ์ทิพย์ - พลังประชารัฐ
  5. สมชาย สุขสวัสดิ์ชล - รวมแผ่นดิน
  6. ณัฐทนันต์ นิธิภณยางสง่า - เสรีรวมไทย
  7. อนุคม ศักดิ์อิสระพงศ์ - ประชาธิปัตย์
  8. ภิญโญศิลป์ สังวาลวงศ์ - ก้าวไกล
  9. สมศักดิ์ ศรีนิ่ม - เพื่อชาติไทย
  10. เดโช เชียงคา - ไทยภักดี
  11. ธนพล ดิษฐยิ้ม - คลองไทย

ราชบุรี เขต 4
บ้านโป่ง

  1. ยศศักดิ์ ชีววิญญู - ภูมิใจไทย
  2. วรวัฒน์ น้อยโสภา - พลังประชารัฐ
  3. อัครเดช วงษ์พิทักษ์โรจน์ - รวมไทยสร้างชาติ
  4. ธนากร เลี้ยงฤทัย - ประชาธิปัตย์
  5. อภิรักษ์ชัยชนะ ปันยารชุน - ไทยศรีวิไลย์
  6. วิชา อินทร์จันทร์ - ก้าวไกล
  7. ชะวรลัทธิ์ ชินธรรมมิตร - เพื่อไทย
  8. ชิตพล เชี่ยวอุดมทรัพย์ - ไทยสร้างไทย
  9. สุรพงษ์ เอี่ยมเอม - เสรีรวมไทย
  10. สตางค์ ปานสุวรรณ - ไทยภักดี
  11. จิรัฏฐ์ โชคมงคลสวัสดิ์ - ชาติพัฒนากล้า

ราชบุรี เขต 5
ดำเนินสะดวก, บางแพ, โพธาราม (ดอนทราย, บ้านฆ้อง, บ้านสิงห์)

  1. บุญลือ ประเสริฐโสภา - ภูมิใจไทย
  2. ชวลิต สาลีติ๊ด - ประชาธิปัตย์
  3. ชัยทิพย์ กมลพันธ์ทิพย์ - พลังประชารัฐ
  4. โชคชัย เอี่ยมภูมิ - ชาติพัฒนากล้า
  5. ณัฐธยาน์ ลิ้มวิลัย - เสรีรวมไทย
  6. ตฤณฤทธ เทพประสิทธิ์ - ไทยสร้างไทย
  7. วณิช บุญสอง - รวมไทยสร้างชาติ
  8. ปวันรัตน์ เอกอัครอัญธรณ์ - เพื่อไทย
  9. นันทวรรณ มาศิริ - ไทยภักดี
  10. ธนพจน์ ทรัพย์ยอดแก้ว - ก้าวไกล
  11. สายชล มิ่งสมร - คลองไทย

คุณกำลังดู: เลือกตั้ง 66: รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. กาญจนบุรี-ตาก-เพชรบุรี-ราชบุรี-ประจวบฯ

หมวดหมู่: ต่างประเทศ

แชร์ข่าว

โพสต์ล่าสุด