เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. กระบี่-ตรัง-นครศรีธรรมราช

เช็กได้เลย! รวมเบอร์ผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) จังหวัดกระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง ทุกพรรค ทุกเบอร์

เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. กระบี่-ตรัง-นครศรีธรรมราช

เลือกจังหวัด •  •

กระบี่
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • •

  • เหนือคลอง

ตรัง
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร)  •  •  •  •  •  •  •  •  • 

  • ย่านตาขาว

นครศรีธรรมราช
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • •

  • ท่าศาลา
  • ทุ่งสง
  • เมืองนครศรีธรรมราช

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส.

กระบี่ เขต 1
เมืองกระบี่, เหนือคลอง (เกาะศรีบอยา, คลองขนาน, คลองเขม้า, ตลิ่งชัน, เหนือคลอง)

  1. เตชิต ดำดี - ไทยสร้างไทย
  2. กิตติ กิตติธรกุล - ภูมิใจไทย
  3. ธนวัช ภูเก้าล้วน - ประชาธิปัตย์
  4. สรรเพ็ชญ ศรีสวัสดิ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  5. ฮัจญีวิทย์ แดงกุล - เสรีรวมไทย
  6. ยุทธนา อ่าวลึกน้อย - เพื่อไทย
  7. วศิน สิริเกียรติกุล - ก้าวไกล
  8. ทับทิม พึ่งหล้า - ไทยภักดี
  9. ศิวกรณ์ เอ่งฉ้วน - พลังประชารัฐ
  10. สวลี หนูโส๊ะ - คลองไทย 

กระบี่ เขต 2 
เขาพนม, ปลายพระยา, อ่าวลึก

  1. สมใจ นวลนุ่น - รักษ์ผืนป่าประเทศไทย
  2. สมพร แต่งแก้ว - ก้าวไกล
  3. สรวิศทชากร เลขานุกิจ - พลังประชารัฐ
  4. ถิรเดช ตั้งมั่นก่อกิจ - ภูมิใจไทย
  5. สาคร เกี่ยวข้อง - ประชาธิปัตย์
  6. เจริง วรฤทธิ์ - เพื่อชาติไทย
  7. สุวรรณ อินพรหม - เพื่อไทย
  8. สุชีน เอ่งฉ้วน - รวมไทยสร้างชาติ
  9. ณรงค์ อุดมศรี - พลังธรรมใหม่
  10. ชูวงศ์ มณีกุล - เสรีรวมไทย

กระบี่ เขต 3 
เกาะลันตา, คลองท่อม, เหนือคลอง (โคกยาง, ปกาสัย, ห้วยยูง), ลำทับ

  1. สฤษฏ์พงษ์ เกี่ยวข้อง - ภูมิใจไทย
  2. ศุภฤกษ์ มีล่าม - ก้าวไกล
  3. อนันต์ เขียวสด - พลังประชารัฐ
  4. อภินันท์ เป๋าเงิน - เสรีรวมไทย
  5. พิมพ์รพี พันธุ์วิชาติกุล - ประชาธิปัตย์
  6. กุศล วะเจดีย์ - เพื่อไทย
  7. ภูเบท บุตรสมัน - รวมไทยสร้างชาติ
  8. มานพ ปัทมาสังขพิทักษ์ - คลองไทย

ตรัง เขต 1
เมืองตรัง

  1. ยงยุทธ กูลเมือง - กรีน
  2. ถนอมพงษ์ หลีกภัย - รวมไทยสร้างชาติ
  3. กิตติพงศ์ ผลประยูร - พลังประชารัฐ
  4. ตุลกานต์ มักคุ้น - ประชาธิปัตย์
  5. รักษ์ บุญเจริญ - ภูมิใจไทย
  6. สรวีย์ ภัทรอิสริยาไชย - เพื่อไทย
  7. ศุภกร สุวรรณหมัด - ก้าวไกล
  8. มงคลสิษฐ์ มีสุข - เสรีรวมไทย
  9. อนัญญา สวัสดิสาร - ไทยสร้างไทย
  10. กฤตภาส สินไชย - ไทยภักดี
  11. เขมธนวัฒน์ ชูชาติวงศ์สกุล - รวมแผ่นดิน
  12. ประภัสสร นุ่มสวัสดิ์ - คลองไทย
  13. นงค์ ดำหมาน - เปลี่ยน

ตรัง เขต 2
รัษฎา, วังวิเศษ, ห้วยยอด

  1. โชติกา รักเมือง - ภูมิใจไทย
  2. สาทิตย์ วงศ์หนองเตย - ประชาธิปัตย์
  3. กฤตินี รุณแสง - รวมไทยสร้างชาติ
  4. ชรินทร์ ชูแก้ว - ไทยสร้างไทย
  5. สุริยะ นันตสินธุ์ - เพื่อไทย
  6. ทวี สุระบาล - พลังประชารัฐ
  7. ธัญกานต์ แก้วการดี - กรีน
  8. โยธิน ตุลยกุล - เสรีรวมไทย
  9. ชำนาญ ทองร่วง - รวมแผ่นดิน
  10. ปรีชา ยอดยิ่ง - ก้าวไกล
  11. อมตวาทิต สมานกุล - คลองไทย
  12. สุรพล ปานแก้ว - เปลี่ยน

ตรัง เขต 3
นาโยง, ปะเหลียน, ย่านตาขาว (นาชุมเห็น, ในควน, โพรงจระเข้, หนองบ่อ)

  1. นัทธพงศ์ ใจสมุทร - พลังประชารัฐ
  2. สุณัฐชา โล่สถาพรพิพิธ - ประชาธิปัตย์
  3. อลงกรณ์ คงฉาง - พลังธรรมใหม่
  4. อธิศ ภักดีนามฉวี - กรีน
  5. อำนวย นวลทอง - รวมไทยสร้างชาติ
  6. พัฒน์พงษ์ คงผลาญ - ภูมิใจไทย
  7. สไบทิพย์ ลิประพันธ์ - เพื่อไทย
  8. บุญโชค สังขาว - ไทยสร้างไทย
  9. ศิริขวัญ ปั้นทอง - ไทยภักดี
  10. ชัยยุทธ รองเดช - แรงงานสร้างชาติ
  11. แทนคุณ แตรดอน - เพื่อชาติ
  12. เกียรติกร กูมุดา - เสรีรวมไทย
  13. วิราว์ วัฒนกิจ - ก้าวไกล
  14. ไสว กองแก้ว - พลังปวงชนไทย
  15. สุกัญญา ช่วยด้วง - เปลี่ยน
  16. มูฮำมัดรุชดี เกปัน - คลองไทย

ตรัง เขต 4
กันตัง, ย่านตาขาว (เกาะเปียะ, ทุ่งกระบือ, ทุ่งค่าย, ย่านตาขาว), สิเกา

  1. ดิษฐ์ธนิน ภาคย์อิชณน์ - ภูมิใจไทย
  2. กาญจน์ ตั้งปอง - ประชาธิปัตย์
  3. สมบูรณ์ อุทัยเวียนกุล - รวมไทยสร้างชาติ
  4. บรรลือ ชูเวทย์ - พลังประชารัฐ
  5. วรสิทธิ์ จิเหลา - ไทยสร้างไทย
  6. กัญญาภัทร ศรีประสิทธิ์ - เพื่อชาติไทย
  7. ประจวบ เปโตรช่วย - เสรีรวมไทย
  8. สมปอง ศรีคง - ไทยภักดี
  9. สุพรรษา มะเหร็ม - ก้าวไกล
  10. วิโรจน์ ทองโอเอี่ยม - เพื่อไทย
  11. สุพรชัย พลฤทธิ์ - คลองไทย
  12. ดนเหลาะ เขาพรง - พลังปวงชนไทย
  13. ณัฐกร หวันมุสา - เปลี่ยน

นครศรีธรรมราช เขต 1
เมืองนครศรีธรรมราช (คลัง, ท่าเรือ, ท่าไร่, ท่าวัง, นาเคียน, ในเมือง, บางจาก, ปากนคร)

  1. รงค์ บุญสวยขวัญ - พลังประชารัฐ
  2. บุญฑริกา ยอดสุรางค์ - เพื่อไทย
  3. ปกรณ์ อารีกุล - ก้าวไกล
  4. สืบพงศ์ ธรรมชาติ - ไทยสร้างไทย
  5. ราชิต สุดพุ่ม - ประชาธิปัตย์
  6. จรัญ ขุนอินทร์ - ภูมิใจไทย
  7. โอฬาร สุตตะนาคา - ชาติพัฒนากล้า
  8. พูน แก้วภราดัย - รวมไทยสร้างชาติ
  9. อัมพาพันธ์ นิลประภา - เสรีรวมไทย
  10. ธีรพงศ์ สิทธา - ไทยภักดี
  11. ไชยวัฒน์ พัฒนเจริญวงศ์ษา - ทางเลือกใหม่
  12. สุภัทรศร รัตนพันธ์ - พลังปวงชนไทย
  13. รดาภัค อินคำน้อย - แนวทางใหม่
  14. วาสนา ระวังวงศ์ - ไทยสมาร์ท

นครศรีธรรมราช เขต 2
พระพรหม, เมืองนครศรีธรรมราช (กำแพงเซา, ไชยมนตรี, ท่าซัก, ท่างิ้ว, นาเคียน, นาทราย, ปากพูน, โพธิ์เสด็จ, มะม่วงสองต้น)

  1. วิเชียร สุขพันธุ์ - เสรีรวมไทย
  2. พสุธน โมคคัลลา กลับนุ้ย - ก้าวไกล
  3. ณัฎฐ์พัชร์ เศวตวงศ์สกุล - ไทยภักดี
  4. อุดร น้อยทับทิม - ประชาชาติ
  5. บุณยนุช สมพันธุ์ - ภูมิใจไทย
  6. สุภาพ ขุนศรี - พลังประชารัฐ
  7. สายัณห์ ยุติธรรม - รวมไทยสร้างชาติ
  8. ทรงศักดิ์ มุสิกอง - ประชาธิปัตย์
  9. อนุชา ขวัญคาวิน - ไทยสร้างไทย
  10. โชติ ชูสุวรรณ์ - เพื่อไทย
  11. สิทธิพงศ์ ชูวงค์ - สังคมประชาธิปไตยไทย
  12. ปรัชญาวิชญ์ นุ่มนวล - พลังปวงชนไทย

นครศรีธรรมราช เขต 3
ปากพนัง, หัวไทร

  1. พิทักษ์เดช เดชเดโช - ประชาธิปัตย์
  2. มานะ ยวงทอง - ภูมิใจไทย
  3. นนทิวรรธน์ นนทภักดิ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  4. ชนิศา ชูเมือง - ก้าวไกล
  5. สัณหพจน์ สุขศรีเมือง - พลังประชารัฐ
  6. อนุชิต แก้วยวน - เสรีรวมไทย
  7. มนตรี เฉียบแหลม - เพื่อไทย
  8. คมสิน แก้วปลายคลอง - ไทยภักดี
  9. จันทร์เพ็ญ เกลี้ยงทอง - ทางเลือกใหม่
  10. เริงบพิธ เพชรคง - ไทยสร้างไทย
  11. ทศภณ ศรีสุขช่วย - ไทยสมาร์ท

นครศรีธรรมราช เขต 4
เฉลิมพระเกียรติ, ชะอวด, เชียรใหญ่

  1. ปรพล กันนิดา - เสรีรวมไทย
  2. สมคิด ไทรแก้ว - ไทยสร้างไทย
  3. อุ้ง ธรรมปรีชา - ก้าวไกล
  4. ยุทธการ รัตนมาศ - ประชาธิปัตย์
  5. สมศักดิ์ เมธา - เพื่อไทย
  6. อาญาสิทธิ์ ศรีสุวรรณ - พลังประชารัฐ
  7. ณัฐกิตติ์ หนูรอด - ภูมิใจไทย
  8. ศรราม แก้วตาทิพย์ - ไทยภักดี
  9. สิทธิรัก ทิพย์อักษร - ชาติพัฒนากล้า
  10. พงศ์สินธุ์ เสนพงศ์ - รวมไทยสร้างชาติ
  11. กฤษฎา เดชสุวรรณรัศมี - ไทยสมาร์ท
  12. จตุพร วิริยะพงศ์ - คลองไทย

นครศรีธรรมราช เขต 5
จุฬาภรณ์, ร่อนพิบูลย์, ลานสกา

  1. สนั่น พิบูลย์ - รวมไทยสร้างชาติ
  2. สุชาติ จิตติศักดิ์ - พลังประชารัฐ
  3. นงเยาว์ ประชุมทอง - ไทยสร้างไทย
  4. ชัยชนะ เดชเดโช - ประชาธิปัตย์
  5. สุรธัช เณรภักดี - ไทยภักดี
  6. เอกชัย ควรศิริ - ก้าวไกล
  7. วิรชัย สมัครธรรม - ภูมิใจไทย
  8. สุเทพ นาคสัน - ชาติพัฒนากล้า
  9. นิภา ฝั่งชลจิตต์ - เพื่อไทย
  10. ปรีชา ยะโส - เสรีรวมไทย
  11. มะลิวัลย์ ดาศรี - คลองไทย
  12. พัฒน์ ขำวิเศษ - ไทยสมาร์ท

นครศรีธรรมราช เขต 6
ทุ่งสง (กะปาง, เขาโร, ควนกรด, ชะมาย, ถ้ำใหญ่, ที่วัง, นาโพธิ์, นาไม้ไผ่, นาหลวงเสน, น้ำตก, ปากแพรก, หนองหงส์)

  1. ถาวรวัฒน์ คงแก้ว - เพื่อไทย
  2. ฟ้าแต่ง พงษ์ขันตรี - คลองไทย
  3. ภูมิไท ดีเป็นแก้ว - ไทยสร้างไทย
  4. ประกอบ รัตนพันธ์ - ประชาธิปัตย์
  5. สุธรรม จริตงาม - พลังประชารัฐ
  6. วีระวัฒน์ โพธิ์ทอง - ทางเลือกใหม่
  7. มนัส พรหมเพศ - เสรีรวมไทย
  8. ปิยวัฒน์ สิริพันธ์พงศ์ - ก้าวไกล
  9. สมศักดิ์ แสงอารยะกุล - ภูมิใจไทย
  10. ฉัตรชัย ธนาวุฒิ - รวมไทยสร้างชาติ
  11. ทนงศักดิ์ พิทักษ์วงศ์ - ไทยภักดี
  12. นเรศ เกสรินทร์ - ชาติพัฒนากล้า
  13. นิโรธ บุญปราบ - พลังสังคมใหม่
  14. อะภินัน สุขเกษม - พลังปวงชนไทย

นครศรีธรรมราช เขต 7
ถ้ำพรรณรา, ทุ่งใหญ่, ทุ่งสง (เขาขาว), บางขัน

  1. วิชิตร โมสิกานนท์ - เพื่อไทย
  2. ธีรพงษ์ เพิ่ม - รวมไทยสร้างชาติ
  3. คมเดช มัชฌิมวงศ์ - พลังประชารัฐ
  4. ศุภชัย เครือจันทร์ - ไทยสร้างไทย
  5. พุฒิพงศ์ ลุ่ยจิ๋ว - ก้าวไกล
  6. ษฐา ขาวขำ - ภูมิใจไทย
  7. ชินวรณ์ บุณยเกียรติ - ประชาธิปัตย์
  8. สมชาย จาบจง - เสรีรวมไทย
  9. จิราภรณ์ ไชยฤกษ์ - ไทยภักดี
  10. รัตชฎา สุขมาก - คลองไทย
  11. พิษณุ รสมาลี - ทางเลือกใหม่
  12. กฤตภาส ชาญสวัสดิ์ - พลังปวงชนไทย
  13. เจริญวิทย์ แก้วแสน - ไทยสมาร์ท

นครศรีธรรมราช เขต 8
ฉวาง, ช้างกลาง, นาบอน, พิปูน

  1. สุนทร รักษ์รงค์ - พลังประชารัฐ
  2. ปรีชานนท์ สรรพจิตต์ - ก้าวไกล
  3. มุกดาวรรณ เลื่องสีนิล - ภูมิใจไทย
  4. ธนชาต ศรีเปารยะ - ไทยภักดี
  5. กชพร ราชรักษ์ - ไทยสร้างไทย
  6. ปุณณ์สิริ บุณยเกียรติ - ประชาธิปัตย์
  7. เรขา ปรีชาวัย - รวมไทยสร้างชาติ
  8. เชาวศิลป์ บุญประดิษฐ์ - เพื่อไทย
  9. ราณี ใจเย็น - คลองไทย
  10. พลวรรฒน์ ธรรมโสภณ - เสรีรวมไทย
  11. พิเชษฐ รัตนพันธ์ - ทางเลือกใหม่
  12. กฤษณา ศิริผล - ไทยสมาร์ท

นครศรีธรรมราช เขต 9
ท่าศาลา (ดอนตะโก, ท่าศาลา, ไทยบุรี, โพธิ์ทอง, โมคลาน, หัวตะพาน)

  1. พิชาญศักดิ์ บุญมาศ - พลังประชารัฐ
  2. สุรินทร์ เมฆาวรรณ - ชาติพัฒนากล้า
  3. พชร สงประเสริฐ - ไทยสร้างไทย
  4. พีรกิตติ์ แก้วนก - ก้าวไกล
  5. อวยพรศรี เชาวลิต - ประชาธิปัตย์
  6. หมอผึ้ง วิเชียร - ภูมิใจไทย
  7. อภิวิชญ์ รยนตรีกาล - เสรีรวมไทย
  8. อำนวย ยุติธรรม - รวมไทยสร้างชาติ
  9. ฤทธิโชค ชัยฤกษ์ - ไทยภักดี
  10. สุทัศน์ ดาราไกย - คลองไทย
  11. จรัญ ศรีสุข - เพื่อไทย

นครศรีธรรมราช เขต 10
ขนอม, ท่าศาลา (กลาย, ตลิ่งชัน, ท่าขึ้น, สระแก้ว), สิชล

  1. ศิลป์ชัย สุนทรมัฏฐ์ - ประชาธิปัตย์
  2. ภูริณัฐ ใจสนุก - ไทยสร้างไทย
  3. สุธรรม คงรอด - คลองไทย
  4. สัญญา แพลือ - ไทยภักดี
  5. สุชาติ ชนะคุ้ม - เสรีรวมไทย
  6. ชุ้น กังสุกุล - พลังประชารัฐ
  7. นิชนา ลาภานันต์ - ก้าวไกล
  8. ประเสริฐ สายทองแท้ - ภูมิใจไทย
  9. วรพันธ์ ทองหมัน - เพื่อชาติ
  10. ปรมาภรณ์ บริบูรณ์ - เพื่อไทย
  11. พิมพ์ภัทรา วิชัยกุล - รวมไทยสร้างชาติ
  12. เอกวิทย์ ศรีเจริญ - ไทยสมาร์ท

คุณกำลังดู: เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. กระบี่-ตรัง-นครศรีธรรมราช

หมวดหมู่: สังคม

แชร์ข่าว

โพสต์ล่าสุด