เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. นราธิวาส-ปัตตานี-ยะลา

เช็กได้เลย! รวมเบอร์ผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) จังหวัดปัตตานี ยะลา นราธิวาส ทุกพรรค ทุกเบอร์

เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. นราธิวาส-ปัตตานี-ยะลา

เลือกจังหวัด •  •

นราธิวาส
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • • • • • • •

ปัตตานี
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร)    •   •   •   •   •   •   •   •   •   •   • 

ยะลา
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • •

  • เมืองยะลา
  • ยะหา

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส.

นราธิวาส เขต 1
เมืองนราธิวาส, ยี่งอ

  1. โฅไมนี ดารายีสาฮอ - ไทยสร้างไทย
  2. แวฮามาดี แวดาโอะ - พลังประชารัฐ
  3. วัชระ ยาวอหะซัน - รวมไทยสร้างชาติ
  4. อัฟฟาน หะยียูโซะ - ประชาชาติ
  5. อามีเน๊าะ อารง - ก้าวไกล
  6. วัสสันต์ ดือเร๊ะ - ประชาธิปัตย์
  7. ลุตฟี หะยีอีแต - ภูมิใจไทย
  8. สหรัฐ มุณีรัตน์ - เพื่อไทย
  9. หามะ ดอแม - ไทยศรีวิไลย์
  10. ไซนูดิง ยาลา - เสรีรวมไทย

นราธิวาส เขต 2
ตากใบ, สุไหงโก-ลก

  1. เมธี อรุณ - ประชาธิปัตย์
  2. สมพร จันทร์ชู - เพื่อไทย
  3. สารี สะมะแอ - รวมไทยสร้างชาติ
  4. เจ๊ะซู ตาเหย็บ - ประชาชาติ
  5. อามินทร์ มะยูโซ๊ะ - พลังประชารัฐ
  6. ราชวัตร เด่นตุลาการ - ภูมิใจไทย
  7. อนันต์ หะมะ - เสรีรวมไทย
  8. ศิริชัย อัครธัญสกุล - คลองไทย

นราธิวาส เขต 3
เจาะไอร้อง, แว้ง, สุไหงปาดี

  1. สุลัยมาน มะโซ๊ะ - ประชาธิปัตย์
  2. สุกรี ศรีริกานนท์ - ภูมิใจไทย
  3. สัมพันธ์ มะยูโซ๊ะ - พลังประชารัฐ
  4. มะหามัด ฮามิ - รวมไทยสร้างชาติ
  5. มูหามะรอมือลี อาแซ - ประชาชาติ
  6. อาฟิส ยะโกะ - เป็นธรรม
  7. วีระศักดิ์ เตาะสาตู - เพื่อไทย
  8. มหามะยาแม มามะ - ไทยศรีวิไลย์
  9. ตูแวดานียา ตูแวแมแง - เสรีรวมไทย

นราธิวาส เขต 4
จะแนะ, ระแงะ, สุคิริน

  1. ปักสู แวนามะ - เพื่อไทย
  2. อิสฮาม มูซอ - รวมไทยสร้างชาติ
  3. กูเฮง ยาวอหะซัน - ประชาชาติ
  4. ใซดี เจ๊ะหามะ - ประชาธิปัตย์
  5. ซาการียา สะอิ - ภูมิใจไทย
  6. รำรี มามะ - พลังประชารัฐ
  7. สะอารี แมกองบือแน - ไทยสร้างไทย
  8. มะซอบือรี สามะ - ก้าวไกล
  9. ฮาเซ็ง อิงดิง - พลังสังคมใหม่
  10. อับดุลอาซิ เจ๊ะอูเซ็ง - เสรีรวมไทย

นราธิวาส เขต 5
บาเจาะ, รือเสาะ, ศรีสาคร

  1. พัครูรอยี สาและ - ไทยสร้างไทย
  2. อามีน โต๊ะนากายอ - รวมไทยสร้างชาติ
  3. เจะอามิง โตะตาหยง - ประชาธิปัตย์
  4. กมลศักดิ์ ลีวาเมาะ - ประชาชาติ
  5. อามีร ซาริคาน - พลังประชารัฐ
  6. สุกรี มะเต๊ะ - ภูมิใจไทย
  7. มูหามัดรอซากี เจ๊ะอุเซ็ง - เพื่อไทย
  8. โยฮัน สาตออุมา - ก้าวไกล
  9. สะกรี เจะอาแซ - คลองไทย
  10. นิมิง นิโซ๊ะ - เสรีรวมไทย

ปัตตานี เขต 1
เมืองปัตตานี

  1. อภิศักดิ์ หะยีมะ - เพื่อไทย
  2. มานต์ เบ็ญนา - เสรีรวมไทย
  3. มุสตารซีดีน วาบา - เป็นธรรม
  4. เพชรดาว โต๊ะมีนา - ภูมิใจไทย
  5. วรวิทย์ บารู - ประชาชาติ
  6. อรุณ เบ็ญจลักษณ์ - พลังประชารัฐ
  7. ไฟซอล อีสเฮาะ - รวมไทยสร้างชาติ
  8. สนิท นาแว - ประชาธิปัตย์
  9. ชลิต ศรีสมาน - ไทยสร้างไทย
  10. ชาญชัย ศรีสุด - ก้าวไกล
  11. เกียรติศักดิ์ วงศ์นรานุวัตร - ไทยภักดี
  12. อามัน ลิมสุไลมาน - เพื่อชาติ
  13. กัมปารา หลำสุบ - ไทยศรีวิไลย์
  14. อรปภา อรัญญภาค - เปลี่ยน
  15. อิสกัณดัร ลาเต๊ะ - พลังสังคมใหม่

ปัตตานี เขต 2
โคกโพธิ์, หนองจิก

  1. อับดุลเราะมัน สายาดะ - ก้าวไกล
  2. ดุนยา เบญฮาริศ - เป็นธรรม
  3. อับดุลบาซิม อาบู - ภูมิใจไทย
  4. คอซีย์ มามุ - พลังประชารัฐ
  5. มูฮำมัดอารีฟีน จะปะกิยา - ประชาชาติ
  6. นาซีฮะห์ ลาเตะ - ไทยสร้างไทย
  7. อดิศักดิ์ สาหลำ - เพื่อไทย
  8. ศิรวัชโชติ รัตนมาลา - รวมไทยสร้างชาติ
  9. มนตรี ดอเลาะ - ประชาธิปัตย์
  10. เจะนิ สะนิ - ไทยศรีวิไลย์
  11. รอเสะ เจะหะ - ประชาธิปไตยใหม่
  12. ดุลบุตร กะจิ - เพื่อชาติ
  13. อดุลย์ หะยีดือราแม - เสรีรวมไทย
  14. นิซอบรี ยีเร็ง - เปลี่ยน
  15. รอฮะนี มะ - คลองไทย
  16. ธนพันธ์ ขวัญเพชร - พลังสังคมใหม่ 

ปัตตานี เขต 3
ทุ่งบางแดง, แม่ลาน, ยะรัง

  1. ฟรีดี เบญอิบรอน - ภูมิใจไทย
  2. สมมุติ เบ็ญจลักษณ์ - ประชาชาติ
  3. มาหามะคอดาปี สมวงค์ - ก้าวไกล
  4. รุสดี แวบือซา - เพื่อไทย
  5. ซาตา อาแวกือจิ - รวมไทยสร้างชาติ
  6. อิบรอฮิม ยานยา - ไทยสร้างไทย
  7. สุริยา กูทา - ประชาธิปัตย์
  8. มูฮัมหมัดกัสดาฟี กูนา - เป็นธรรม
  9. บูรฮันธ์ สะเม๊าะ - พลังประชารัฐ
  10. ซูไรดา กะดอง - เสรีรวมไทย
  11. ซูไรยา เบ็ญจ์วรรณมาศ - ไทยศรีวิไลย์
  12. บิสมี สาและ - ไทยภักดี
  13. มะดิง เย็ง - เพื่อชาติ

ปัตตานี เขต 4
กะพ้อ, ปะนาเระ, ไม้แก่น, สายบุรี

  1. อับดุลกอฮาร์ อาแวปูเตะ - ภูมิใจไทย
  2. โมฮำมัดรอฮมัด มามุ - ก้าวไกล
  3. อาหมัดบูรฮัน ติพอง - เพื่อไทย
  4. รุสดี สารอเอง - พลังประชารัฐ
  5. อริญชัย ซูสารอ - รวมไทยสร้างชาติ
  6. ยูนัยดี วาบา - ประชาธิปัตย์
  7. โมฮามัดยาสรี ยูซง - ประชาชาติ
  8. สุไฮมี ดูละสะ - เป็นธรรม
  9. อาลีฟ มาแฮ - ไทยสร้างไทย
  10. เซ็ง ปูเตะ - ไทยภักดี
  11. ฮัมเสียะ ปูเงิน - ประชาธิปไตยใหม่
  12. อับดุลการิม ยูโซะ - เพื่อชาติ
  13. ธีรณัฎฐ์ จันทโน - เสรีรวมไทย
  14. ศรัทธา แหมะจิ - คลองไทย
  15. สามะ มะเซ็ง - เปลี่ยน
  16. นิพารุสวันฮัมซี ต่วน - พลังสังคมใหม่

ปัตตานี เขต 5
มายอ, ยะหริ่ง

  1. ต่วนเดร์ จุฑานันท์ - ภูมิใจไทย
  2. อันวาร์ สาและ - พลังประชารัฐ
  3. นาวี หะยีดอเลาะ - เพื่อไทย
  4. คอเลฟ เจ๊ะนา - ประชาธิปัตย์
  5. ยุซรี ซูสารอ - รวมไทยสร้างชาติ
  6. สาเหะมูหามัด อัลอิดรุส - ประชาชาติ
  7. อัดนันต์ อาแว - ก้าวไกล
  8. มาหะมะ เลาะพา - เสรีรวมไทย
  9. ลาตีเก๊าะ บือแน - ไทยภักดี
  10. มะลาเซ็ง เจะแมง - ประชาธิปไตยใหม่
  11. อามาน ลีมะ - คลองไทย

ยะลา เขต 1
เมืองยะลา (ตาเซะ, ท่าสาป,  พร่อน, ยะลา, ยุโป, ลำพะยา, ลำใหม่, ลิดล, สะเตง, สะเตงนอก, หน้าถ้ำ), ยะหา (ตาชี, บาโงยซิแน, ยะหา)

  1. มะดารี ยะยือริ - รวมแผ่นดิน
  2. นิรัตน์ เสมอภาพ - เพื่อชาติ
  3. อะห์หมัด บอสตา - รวมไทยสร้างชาติ
  4. รอสดี แมงกาจิ - ไทยสร้างไทย
  5. นนทวัฒน์ โต๊ะหนู - เสรีรวมไทย
  6. จิรายุ เบ็ญจวงศ์ - เพื่อไทย
  7. อาดิลัน อาลีอิสเฮาะ - พลังประชารัฐ
  8. สุไลมาน บือแนปีแน - ประชาชาติ
  9. ยุทธศักดิ์ เหงบารู - รวมใจไทย
  10. เกษมสันต์ สาแม - ภูมิใจไทย
  11. ยามารุดดิน ทรงศิริ - เป็นธรรม
  12. ประสิทธิ์ชัย พงษ์สุวรรณศิริ - ประชาธิปัตย์
  13. อันวาร์ อุเซ็ง - ก้าวไกล
  14. มนัส ป.ปาน - ไทยศรีวิไลย์

ยะลา เขต 2
กาบัง, เมืองยะลา (บันนังสาเรง, บุดี, เปาะเส้ง), รามัน, ยะหา (กาตอง, บาโร๊ะ, ปะแต, ละแอ)

  1. ซูพียัน ดารีอิโซ๊ะ - เป็นธรรม
  2. ริดวาน มะเต๊ะ - ไทยศรีวิไลย์
  3. อับดุลรอมัน บุวา - รวมแผ่นดิน
  4. อับดุลเล๊าะ บุวา - ประชาธิปัตย์
  5. กอเซ็ง แซมะซู - พลังประชารัฐ
  6. อิสกานดา สาแม - เพื่อไทย
  7. อัลดุลฮาฟิซ หิเล - ภูมิใจไทย
  8. สาการียา เลาะยะผา - ไทยสร้างไทย
  9. อนุรักษ์ หมัดเลียด - ก้าวไกล
  10. ธรนินทร์ ยะมาแล - รวมไทยสร้างชาติ
  11. ซูการ์โน มะทา - ประชาชาติ
  12. ไซด์นอน แวหามะ - เสรีรวมไทย
  13. อับดุลรอหมาน บาเหม - เพื่อชาติ
  14. รุสนา มะดีเย๊าะ - ไทยพร้อม
  15. สมควร ตันปสุติ - พลังปวงชนไทย

ยะลา เขต 3
กรงปินัง, ธารโต, บันนังสตา, เบตง

  1. ณรงค์ ดูดิง - ประชาธิปัตย์
  2. อับดุลเลาะ สิเดะ - เป็นธรรม
  3. ยูซุฟ อาลอับดิลละฮ์ - ไทยสร้างไทย
  4. พิทักษ์ เอียดแก้ว - รวมไทยสร้างชาติ
  5. ฟันดี ปาลวัน - เพื่อชาติ
  6. สะอารี กากอง - เสรีรวมไทย
  7. กามิน มุซิ - พลังประชารัฐ
  8. มะรูดีน กาโฮง - ภูมิใจไทย
  9. แวหะมะ แวและ - เพื่อไทย
  10. อับดุลอายี สาแม็ง - ประชาชาติ
  11. ณรงค์ อาแว - ก้าวไกล
  12. ฟาอิซ บัยดูรี่ - ไทยศรีวิไลย์
  13. สไบ ดีเกียรติไพบูลย์ - คลองไทย
  14. ยุภาพิน บุญศรี - พลังปวงชนไทย

คุณกำลังดู: เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. นราธิวาส-ปัตตานี-ยะลา

หมวดหมู่: อาชญากรรม

แชร์ข่าว

โพสต์ล่าสุด