เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. พัทลุง-สงขลา-สตูล

เช็กได้เลย! รวมเบอร์ผู้สมัครรับเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) จังหวัดพัทลุง สตูล สงขลา ทุกพรรค ทุกเบอร์

เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. พัทลุง-สงขลา-สตูล

เลือกจังหวัด • •

พัทลุง
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • • • • •

  • กงหรา

สงขลา
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • • • • • • • • • • •

  • จะนะ
  • เทพา
  • สิงหนคร
  • หาดใหญ่

สตูล
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) • • • • • •

  • ควนกาหลง

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส.

พัทลุง เขต 1
เขาชัยสน, เมืองพัทลุง

  1. เสนอ จันทร์ราม - ไทยศรีวิไลย์
  2. สุพัชรี ธรรมเพชร - ประชาธิปัตย์
  3. เอกภัทร ภัทร์รัศมี - พลังประชารัฐ
  4. สัจเทพ ชุมแก่น - คลองไทย
  5. กิตติ สัตรัตน์ - รวมไทยสร้างชาติ
  6. ภุชงค์ วรศรี - ภูมิใจไทย
  7. ประเวช อินทร์ด้วง - เสรีรวมไทย
  8. ณรากาญจน์ บุญนวล - ไทยสร้างไทย
  9. สุภาพร สงชู - ก้าวไกล
  10. ชัยจรงค์ ฤทธิสุนทร - เพื่อไทย
  11. อุกฤษฎ์ น้อยปาน - พลังปวงชนไทย

พัทลุง เขต 2
กงหรา (ชะรัด, สมหวัง), ควนขนุน, ป่าพะยอม, ศรีนครินทร์, ศรีบรรพต

  1. ทวิช ชูบัว - เสรีรวมไทย
  2. ธนากร บุญสนิท - ชาติพัฒนากล้า
  3. ปิยะกาญจน์ สุพรรณชนะบุรี - ประชาธิปัตย์
  4. วรท เทอดวีระพงศ์ - ภูมิใจไทย
  5. สุทธิบัตร สัตบุตร - ไทยภักดี
  6. สุพจน์ ดำแก้ว - ไทยสร้างไทย
  7. นิติศักดิ์ ธรรมเพชร - รวมไทยสร้างชาติ
  8. พลกฤษณ์ คล้ายวิตภัทร - พลังประชารัฐ
  9. พีระ พูลสง - ก้าวไกล
  10. ณิชชา แก้วนุ้ย - เพื่อไทย

พัทลุง เขต 3
กงหรา (กงหรา, คลองเฉลิม, คลองทรายขาว), ตะโหมด, บางแก้ว, ปากพะยูน, ป่าบอน

  1. วัฒนา เรืองแก้ว - พลังประชารัฐ
  2. ศุภกร ขุนชิต - ก้าวไกล
  3. ร่มธรรม ขำนุรักษ์ - ประชาธิปัตย์
  4. ปรัชญา นวลเปียน - รวมไทยสร้างชาติ
  5. ชำนาญ แก้วบริสุทธิ์ - ไทยศรีวิไลย์
  6. ประเทือง มนตรี - ภูมิใจไทย
  7. กรีณรงค์ ชาตรี - ไทยสร้างไทย
  8. จุฬารัตน์ นวลพรหม - เสรีรวมไทย
  9. ชมพล ขุนอักษร - เพื่อไทย

สงขลา เขต 1
เมืองสงขลา

  1. นายเจือ ราชสีห์ - รวมไทยสร้างชาติ
  2. ประสงค์ บริรักษ์ - ภูมิใจไทย
  3. กัณฑ์ นวกัณฑ์ - ชาติพัฒนากล้า
  4. สรรเพชญ บุญญามณี - ประชาธิปัตย์
  5. ภัทราวรรณ ขำตรี - ไทยสร้างไทย
  6. สำราญ บุญเส้ง - เพื่อไทย
  7. ภวัต นิตย์โชติ - พลังประชารัฐ
  8. สักกพันธ์ุ อนันต์พงค์ - ก้าวไกล
  9. เอนก ชูชื่น - เสรีรวมไทย
  10. จารุวิทย์ มะเฮด - พลังปวงชนไทย
  11. ปฐม บูรณะ - ไทยสมาร์ท

สงขลา เขต 2
หาดใหญ่ (คลองอู่ตะเภา, หาดใหญ่)

  1. วชิราภรณ์ นิรันตราภรณ์ - ก้าวไกล
  2. ศาสตรา ศรีปาน - รวมไทยสร้างชาติ
  3. จะเด็ด เหมโกทวีทรัพย์ - ไทยสร้างไทย
  4. นิพัฒน์ อุดมอักษร - ประชาธิปัตย์
  5. ฐาปกรณ์ สันติวงศ์สถิตย์ - พลังสังคมใหม่
  6. อดิสัณห์ ชัยวิวัฒน์พงศ์ - พลังประชารัฐ
  7. ชนาธิป สันติภราภพ - เพื่อไทย
  8. จูรี นุ่มแก้ว - ชาติพัฒนากล้า
  9. เจษฎาพงศ์ ชูแก้ว - ภูมิใจไทย
  10. ประนอม ละอองแก้ว - เพื่อชาติ
  11. ชัยณัฐ รัตนเกษร - เสรีรวมไทย
  12. ลักขณา บุญรักษ์ - คลองไทย

สงขลา เขต 3
จะนะ (คลองเปียะ, จะโหนง), นาหม่อม, หาดใหญ่ (คอหงส์, ท่าข่าม, ทุ่งใหญ่, น้ำน้อย, บ้านพรุ, พะตง)

  1. ไพร พัฒโน - ภูมิใจไทย
  2. สำราญ อักษรกูล - พลังสังคมใหม่
  3. ประสิทธิ์ รัตนพันธ์ - ชาติพัฒนากล้า
  4. สมยศ พลายด้วง - ประชาธิปัตย์
  5. อาทิตย์ สุวิทย์ - พลังประชารัฐ
  6. ยุทธนา ช่วงมณี - เสรีรวมไทย
  7. ถาวร วงศ์ชนะ - ไทยสร้างไทย
  8. พยม พรหมเพชร - รวมไทยสร้างชาติ
  9. ฌาฆีภัตฐ์ เพชรคง - ก้าวไกล
  10. ชนัญชิดา ล่วนรักษ์ - เพื่อไทย
  11. พักต์ติยา ริยาพันธ์ - เพื่อชาติ
  12. นูรุดดีน ยอดดำ - พลังปวงชนไทย

สงขลา เขต 4
กระแสสินธุ์, ระโนด, สทิงพระ, สิงหนคร (ชะแล้, บางเขียด, ม่วงงาม, รำแดง, วัดขนุน)

  1. ชนนพัฒฐ์ นาคสั้ว - พลังประชารัฐ
  2. สุนิตย์ แก้วจินดา - ก้าวไกล
  3. อรุณ สวัสดี - รวมไทยสร้างชาติ
  4. อมรเทพ สังข์น้อย - เสรีรวมไทย
  5. สมศักดิ์ แสงประดับ - เพื่อไทย
  6. ชัยวุฒิ ผ่องแผ้ว - ประชาธิปัตย์
  7. ไกรธนู แกล้วทนงค์ - ภูมิใจไทย
  8. สวัสดิ์ ช้างสาร - ไทยสร้างไทย
  9. ธนาคาร แซ่หมัก - พลังสังคมใหม่
  10. วาสนา ปูทองจันทร์ - ไทยศรีวิไลย์

สงขลา เขต 5
ควนเนียง, รัตภูมิ, สิงหนคร (ชิงโค, ทำนบ, ปากรอ, ป่าขาด, สทิงหม้อ, หัวเขา)

  1. อนลอัทธ์ พลธนนินท์ธัญ - ภูมิใจไทย
  2. สนิท บุญราศรี - ก้าวไกล
  3. เดชอิศม์ ขาวทอง - ประชาธิปัตย์
  4. สะหาก หมุดตะเหล็บ - เพื่อไทย
  5. ประจวบ รัตนพงษ์ - ไทยสร้างไทย
  6. ญาณพง เพชรบูรณ์ - พลังประชารัฐ
  7. ปรีชา สุขเกษม - รวมไทยสร้างชาติ
  8. ธีร์ธวัช ณ แฉล้ม - เสรีรวมไทย
  9. สุชาติ หลำเบ็นหมุด - คลองไทย
  10. ประพนธ์ บุญวรรโณ - พลังสังคมใหม่
  11. สุกัญญา ชำนาญวารี - พลังปวงชนไทย
  12. สวัสดิ์ หลงอะหลี - ประชากรไทย

สงขลา เขต 6
คลองหอยโข่ง, สะเดา

  1. ภูริดา กาละมิตร์ - ไทยสร้างไทย
  2. สุภาพร กำเนิดผล - ประชาธิปัตย์
  3. ธิวัชร์ ดำแก้ว - ก้าวไกล
  4. อนงค์นาถ วุฒิวงศาโรจน์ - พลังสังคมใหม่
  5. อนุกูล พฤกษานุศักดิ์ - พลังประชารัฐ
  6. ภูวดล วงษ์โสภณากุล - รวมไทยสร้างชาติ
  7. ไพทูรย์ จุลรัตน์ - เสรีรวมไทย
  8. ธนพล ศรีเนตร - เพื่อไทย
  9. เบญจมาศ พุทธกูล - คลองไทย
  10. ไหวย๊ะ หมานอินทร์ - พลังปวงชนไทย
  11. ประสิทธิ์ ทองไสย - ไทยสมาร์ท

สงขลา เขต 7
เทพา (ลำไพล), นาทวี, สะบ้าย้อย

  1. อับดุลเราะมัน มอลอ - ประชาชาติ
  2. ศิริโชค โสภา - ประชาธิปัตย์
  3. โสภณ จันทรโชติ - เสรีรวมไทย
  4. ณัฏฐ์ชนน ศรีก่อเกื้อ - ภูมิใจไทย
  5. กุศล ขุนดำ - รวมไทยสร้างชาติ
  6. สมศักดิ์ ชุมประมาณ - พลังสังคมใหม่
  7. ธเนศ ล่องนาวา - พลังประชารัฐ
  8. ซีนาวาตีย์ เบ็ญบาเห็ม - เพื่อไทย
  9. ประวิทย์ คงราช - คลองไทย
  10. ตีเหม๊าะ เม๊าะโส๊ะ - พลังปวงชนไทย
  11. อธิวัตร ใบสะเม๊าะ - ไทยสมาร์ท

สงขลา เขต 8
จะนะ (ขุนตัดหวาย, คู, แค, ตลิ่งชัน, ท่าหมอไทร, นาทับ, นาหว้า, น้ำขาว, บ้านนา, ป่าชิง, สะกอม, สะพานไม้แก่น), เทพา (เกาะสะบ้า, ท่าม่วง, เทพา, ปากบาง, วังใหญ่, สะกอม)

  1. วสันต์ ชั่งหมาน - ภูมิใจไทย
  2. ประชา หวันมะแส - เสรีรวมไทย
  3. ธีรพงศ์ ดนสวี - พลังประชารัฐ
  4. ดนุนุช บัวพัฒน์ - พลังสังคมใหม่
  5. สมหมาย ขวัญทองยิ้ม - รวมไทยสร้างชาติ
  6. อัศวิน สุวิทย์ - ไทยสร้างไทย
  7. สุรินทร์ ปาลาเร่ - ประชาธิปัตย์
  8. ฮานาพี หมีนเส็น - เพื่อไทย
  9. สุบิน หีมใบ - ก้าวไกล
  10. ธนากรณ์ บุญมิ่ง - คลองไทย
  11. บัญชา แก้วมอญ - ประชาไทย
  12. มังโสด หมะเต๊ะ - ประชาชาติ
  13. สมมาตร อูมาสะ - พลังปวงชนไทย

สงขลา เขต 9
บางกล่ำ, หาดใหญ่ (คลองแห, ควนลัง, คูเต่า, ฉลุง, ทุ่งตำเสา)

  1. ศักดิ์สิทธิ์ ขาวทอง - ประชาธิปัตย์
  2. ล่องหิ้น ทิพย์แก้ว - พลังประชารัฐ
  3. ทิพย์วรรณ ไกรสรนุเคราะห์ - ก้าวไกล
  4. วีระชาติ สุเมธจรัส - รวมไทยสร้างชาติ
  5. วิชัย วิชยานฤพล - ไทยสร้างไทย
  6. ธวัช สุวรรณมณี - พลังสังคมใหม่
  7. สมชาย เล่งหลัก - ภูมิใจไทย
  8. ทนายอาร์ม สุวรรณรักษา - ชาติพัฒนากล้า
  9. สุวภัทร์ เหมโกทวีทรัพย์ - เสรีรวมไทย
  10. ชานิสรา ภูวิจิตร - เพื่อไทย
  11. ประวิทย์ ทองประสม - รวมพลัง
  12. มีชัย เทศนอก - คลองไทย
  13. มาวิน มากจังหวัด - ช่วยชาติ

สตูล เขต 1
ควนกาหลง (ทุ่งนุ้ย), ควนโดน, เมืองสตูล

  1. นาวี พรหมทรัพย์ - เสรีรวมไทย
  2. ตติยภัทร์ ปิติเศรษฐพันธุ์ - เพื่อไทย
  3. ซอบรี หมัดหมัน - ประชาธิปัตย์
  4. สุริยา บาราสัน - พลังประชารัฐ
  5. รอสี ใบกาเด็ม - รวมไทยสร้างชาติ
  6. นันทวัฒน์ ลิมมิตร - ไทยสร้างไทย
  7. ธนาคม พจนาพิทักษ์ - ก้าวไกล
  8. พิบูลย์ รัชกิจประการ - ภูมิใจไทย
  9. กิตติศักดิ์ ยามาสัน - ชาติพัฒนากล้า
  10. รมย์ศรี กะด๊ะ - ประชาชาติ
  11. อรุโณทัย เทศนอก - คลองไทย
  12. สนิท จันทร์โสด - พลังปวงชนไทย
  13. รอชีดีน หะสตูล - ประชากรไทย

สตูล เขต 2
ควนกาหลง (ควนกาหลง, อุใดเจริญ), ทุ่งแพ, ทุ่งหว้า, มะนัง, ละงู

  1. เกตุชาติ เกษา - ประชาธิปัตย์
  2. อิบรอหีม ควจเวช - ก้าวไกล
  3. นิคม แก้วทอง - รวมไทยสร้างชาติ
  4. วรศิษฎ์ เลียงประสิทธิ์ - ภูมิใจไทย
  5. ทินกร ทองใสเกลี้ยง - พลังประชารัฐ
  6. สายพิณ ณ พัทลุง - ไทยสร้างไทย
  7. ซอลีฮีน อิสมาแอล - เพื่อไทย
  8. ประสิทธิ์ แซ่อึ้ง - ชาติพัฒนากล้า
  9. ไพศาล หลีเส็น - ประชาชาติ
  10. อนุสรณ์ ชายเหตุ - เสรีรวมไทย
  11. ฮาบีบุญเลาะ เตาวะโต - คลองไทย
  12. เจนวิทย์ พุ่มเอี่ยม - ประชากรไทย
  13. นิรุตต์ กูลหลัง - พลังปวงชนไทย

คุณกำลังดู: เลือกตั้ง 66 : รวมเบอร์ผู้สมัคร ส.ส. พัทลุง-สงขลา-สตูล

หมวดหมู่: ต่างประเทศ

แชร์ข่าว

โพสต์ล่าสุด